Kamfanin Chocolate Factory

Kawai wuce ta cikin wata katuwar injin tururi da ke yin cakulan kuma za ku sami kanku akan shukar koko na gargajiya a Mexico.

Cibiyar Kwarewa ta Chocolate mai ilmantarwa da nishaɗi, wacce ke ɗaukar baƙi ta hanyar ƙirƙirar cakulan daga shuka zuwa samfuran da aka kammala, yanzu ana buɗewa a Průhonice, kusa da Prague.

Cibiyar Kwarewa ta gabatar da baƙi zuwa tarihin samar da cakulan-kuma za su iya ziyarci wani daki na musamman da ake nufi don yin jifa.Hakanan ana samun ƙarin haɓakawa na gaskiya da taron bitar cakulan ga iyalai masu yara ko abubuwan haɗin gwiwar haɗin gwiwa.

Zuba jari na fiye da rawanin miliyan 200 na kamfanin Czech-Belgium Chocotopia yana bayan ƙirƙirar Cibiyar Kwarewa.Masu, iyalan Van Belle da Mestdagh, sun shafe shekaru biyu suna shirya cibiyar.Henk Mestdagh ya ce: "Ba ma son gidan kayan gargajiya ko nunin ban sha'awa mai cike da bayanai.""Mun yi ƙoƙarin tsara wani shiri wanda mutane ba za su iya fuskanta a wani wuri dabam ba."

Henk ya kara da cewa "Muna matukar alfahari da dakin da ake nufi don jefa kek.""Maziyartan za su yi kek daga kayan da aka gama da su waɗanda masana'antun za su watsar da su, sannan za su iya shiga cikin yaƙi mafi daɗi a duniya.Muna kuma shirya bukukuwan zagayowar ranar haihuwa inda yara maza ko mata za su iya shirya nasu cakulan cake tare da abokansu.”

Sabuwar Cibiyar Kwarewa ta nuna, a cikin hanyar ilmantarwa da nishadantarwa, yadda cakulan da ake shukawa ta hanyar muhalli da dorewa daga shukar koko ga masu amfani.

Maziyartan duniyar cakulan suna shiga ta hanyar wucewa ta injin tururi wanda ke sarrafa masana'antar cakulan shekaru da suka wuce.Za su tsinci kansu kai tsaye a gonar koko, inda za su ga yadda manoman ke da wahala wajen yin aiki.Za su koyi yadda tsoffin Mayans suka shirya cakulan da kuma yadda aka yi mashahuriyar jiyya a lokacin juyin juya halin masana'antu.

Za su iya yin abokantaka tare da aku masu rai daga Mexico kuma su kalli samar da cakulan da pralines na zamani ta bangon gilashi a masana'antar Chocotopia.

Babban abin da Cibiyar Ƙwarewa ta samu shine taron bita, inda baƙi za su iya zama masu cakulan da yin cakulan da pralines.Taron bitar an keɓance shi da ƙungiyoyin shekaru daban-daban kuma na yara da manya ne.Bikin ranar haihuwa na yara yana bawa yara damar jin daɗi, koyan sabon abu, yin kek ko wasu kayan zaki tare kuma su ji daɗin Cibiyar gaba ɗaya.Ana gudanar da shirin makaranta a dakin fim na tatsuniya.Dakin taro na zamani yana ba da damar tsara kamfani da abubuwan haɗin gwiwa, gami da karin kumallo mai daɗi, bita, ko shirin cakulan ga duk mahalarta.

Kalmomin karin magana a saman shine Duniyar Fantasy, inda yara za su iya gwada gaskiyar gaskiya, saduwa da aljanu suna tsoma alewa a cikin kogin cakulan, bincika jirgin ruwa da ya fado mai ɗauke da kayan zaki mai kuzari da samun shuka kafin tarihi.

Idan, a yayin taron bita, masu cakulan ba za su iya yin tsayayya da cin aikinsu ba, kantin masana'anta zai kawo agaji.A Choco Ládovna, baƙi zuwa Cibiyar za su iya siyan samfuran cakulan sabo da zafi daga layin taro.Ko kuma za su iya zama a gidan cafe inda za su ɗanɗana cakulan mai zafi da ɗimbin kayan zaki da cakulan.

Chocotopia yana aiki tare da shuka koko, Hacienda Cacao Criollo Maya, akan Yucatan Peninsula.Ana kula da wake mai inganci a hankali tun daga shuka har zuwa sandunan cakulan da aka samu.Ba a yi amfani da magungunan kashe qwari lokacin girma, kuma mazauna ƙauyen suna aiki a kan shuka, suna kula da tsire-tsire na koko bisa ga hanyoyin gargajiya.Yana ɗaukar shekaru 3 zuwa 5 kafin su sami ɗan wake na farko daga sabuwar shukar koko.Haƙiƙanin samar da cakulan kuma tsari ne mai tsayi da rikitarwa, kuma wannan shine ainihin abin da aka gabatar wa baƙi a cikin Cibiyar Sadarwar Sadarwa.
https://www.youtube.com/watch?v=9ymfLqmCEfg

https://www.youtube.com/watch?v=JHXmGhk1UxM

suzy@lstchocolatemachine.com

www.lschocolatemachine.com


Lokacin aikawa: Juni-10-2020